Đặc trưng của biến tần Solis lưu trữ năng lượng S6-EH3P10K-H-EU
- S6-EH3P10K-H-EU có thiết kế đối lưu tự nhiên không có quạt bên ngoài
- Hỗ trợ ứng dụng độc lập thuần túy và hỗ trợ giao tiếp với máy phát điện
- Nhiều chế độ làm việc để đáp ứng các tình huống sử dụng khác nhau
- Hiệu suất sạc quang điện cao để tránh thất thoát quang điện dư thừa
- Hỗ trợ Tải Không Cân Bằng và Tải Nửa Bước Sóng trên Cổng Lưới và trên Cổng Dự Phòng
- Tương thích với nhiều thương hiệu kiểu pin cho khách hàng có nhiều lựa chọn về pin
- Đầu vào dòng điện MPPT lên đến 16 A để hỗ trợ các tấm pin mặt trời kích thước 182 mm
- Thời gian chuyển đổi mức UPS (<10 mili giây) hỗ trợ các tải nguy cấp trong mọi lúc
- Tích hợp 4 MPPT, thích hợp cho việc lắp đặt trên mái nhà hộ gia đình với nhiều hướng sắp xếp giàn
- Có thể kiểm soát và nâng cấp thông qua Ứng Dụng SolisCloud để tránh việc truy cập trang web
- Hỗ trợ tỷ lệ DC:AC 1.6 để kết nối nhiều công suất quang điện hơn với hệ thống lưu trữ năng lượng
- Định mức sạc/xả tối đa lên đến 50 A/10 kW với khả năng hỗ trợ tải dự phòng 10kW cấp độ cao nhất trong ngành
Thông số kỹ thuật
| TÊN MODEL | S6-EH3P10K-H-EU |
| Đầu vào DC (pin quang điện) | |
| Công suất đầu vào tối đa đề xuất | 16kW |
| Điện áp đầu vào tối đa | 1000V |
| Điện áp định mức | 600V |
| Điện áp khởi động | 160V |
| Dải điện áp MPPT | 200-850V |
| Dòng điện đầu vào tối đa | 16 A/16 A/16 A/16 A |
| Dòng điện ngắn mạch tối đa | 24 A/24 A/24 A/24 A |
| Số lượng MPPT/Số chuỗi đầu vào tối đa | 4/4 |
| Battery | |
| Loại pin | Pin Li-ion |
| Dải diện áp pin | 120-600 V |
| Dung lượng pin | 50-200 Ah |
| Công suất sạc/xả tối đa | 10 kW |
| Dòng điện sạc/xả tối đa | 50A |
| Kết nối | CAN/RS485 |
| Đầu ra AC ( Phía lưới) | |
| Công suất đầu ra định mức | 10 kW |
| Công suất biểu kiến đầu ra tối đa | 11 kVA |
| Pha vận hành | 3/N/PE |
| Điện áp lưới định mức | 380 V / 400 V |
| Tần số lưới định mức | 50 Hz / 60 Hz |
| Dòng điện đầu ra lưới điện định mức | 15.2 A / 14.4 A |
| Dòng điện đầu ra tối đa | 16.7A/15.8 A |
| Hệ số công suất | >0.99 (-0.8 -> + 0.8) |
| Tổng độ méo sóng hài | <3% |
| Đầu vào AC (Phía lưới) | |
| Công suất đầu vào tối đa | 15 kW |
| Dòng điện đầu vào định mức | 22.8A |
| Điện áp đầu vào định mức | 3/N/PE, 380 V / 400 V |
| Dải tần số | 50 Hz / 60 Hz |
| Đầu ra AC ( ngõ dự phòng) | |
| Công suất biểu kiến đầu ra tối đa | 16 kVA, 60 sec |
| Thời gian chuyển đổi dự phòng | <10 ms |
| Điện áp đầu ra định mức | 3/N/PE, 380 V / 400 V |
| Tần số định mức | 50 Hz / 60 Hz |
| Dòng điện đầu ra định mức | 15.2A/14.4A |
| Độ méo sóng hài điện áp ( tải tuyến tính) | < 2% |
| Hiệu suất | |
| Hiệu suất tối đa | 98.04% |
| Hiệu suất Châu Âu | 97.51% |
| BAT được sạc bằng Hiệu suất tối đa PV | 98.31% |
| BAT được sạc/xả đến Hiệu suất tối đa AC | 97.5% |
| Bảo vệ | |
| Bảo vệ chống đảo | Có |
| Bảo vệ quá dòng đầu ra | Có |
| Bảo vệ ngắn mạch | Có |
| Tích hợp AFCI (bảo vệ mạch hồ quang DC) | Có |
| Tích hợp công tắc DC | Có |
| Bảo vệ ngược cực DC | Có |
| Bảo vệ DC quá áp | Có |
| Bảo vệ ngược cực pin | Có |
| Thông số chung | |
| Kích thước (Rộng*Dài*Cao) | 600*500*230 mm |
| Trọng lượng | 32.6 kg |
| Cấu trúc liên kết | Không biến áp |
| Công suất tự tiêu thụ | <25W |
| Dải nhiệt độ môi trường vận hành | -25 ~ +60°C |